PDA

View Full Version : Tất cả về điệu bebop

redhatangel
02-07-07, 12:02
Tất cả những ai đã xem hoặc nhảy điệu này cũng điều thấy sự mê hoặc của nó
Thứ 1: âm nhạc hay, giật và hiện đại ( Có thể chơi Disco, Techno, Dance...)
Thứ 2: Bước nhảy kịch tính, khả năng tương tác cao, nhạc càng hay thi nhay càng xung...:D
ai có những video về biểu diễn bebop hãy cùng nhau chia sẽ cho mọi người nhé :D

SyLD
02-07-07, 12:42
Hi redhatangel, chào mừng bạn tham gia vào diễn đàn.

lynkxinh
02-07-07, 14:54
Hix, em ko thik nhảy bebop lắm. 2 lần lên Cung "được" lôi ra sàn đều bị quăng quật lung tung :((

Fujimaki
02-07-07, 15:02
bebop hả, cái này là tớ kém nhất đấy.
Hôm nào phải nhờ a SyLD bổ túc thêm cho món này mới được.

SyLD
02-07-07, 15:41
(spam)
Mình đang thắc mắc không hiểu tên topic nghĩa là bạn biết "Tất cả về điệu Bebop" hay ý bạn là "Tất cả vì điệu Bebop" ? :-/

PantherSon
02-07-07, 15:43
(spam)
Tức là tất cả những gì về điều bebop đều sẽ được phải nên bàn bạc trong topic này.

TryMyBest
02-07-07, 15:46
Nghĩa là thầy Syld có thể edit lại tên topic được roài, kaka

Bebop chuyên dùng để giao lưu giữa những người lạ lạ với nhau thôi. Nhảy ko thấy đam mê lắm.

(spam)

SyLD
02-07-07, 15:57
(Spam)
Iem nghe thiên hạ đồn rằng trong Sài Thành có rứt nhiều cao thủ Bebop, những cao thủ này đã luyệt tập đến trình độ kink ngừi. Và tất nhiên bí kíp thì phải giữ chứ, mỗi khi ngó thấy ống kính Camera là giải tán ngay, dù nhẩy đang phê đến mấy. Thẻo nèo bà con ta không thể tìm thấy bất cứ cà líp tuyệt đỉnh công phu nào về Bebop trên Youtube hay thị trường băng đĩa :( Vì vậy nhà vô địch Latinh không bít nhẩy Bebop hay các pác không thấy được sự mê hoặc của Bebop là đúng gòi.

Dobinhminh
02-07-07, 16:54
Các bác già nhiễm ngôn ngữ 9X cả rồi. Mình là mình rất khoái bebop (thêm 1 câu cho đỡ mang tiếng spam)

the way
02-07-07, 16:57
(spam)
Ngun ngữ nài 7x dùng từ cách đây 5 năm roài chị ạ.:D

nguyenngocAnh
02-07-07, 17:34
mìn thik kực ngoan ngữ nài (sì pam phát cho dzui)

namLinhChi
10-07-07, 10:04
chao` ca? nha' em la` 9x moi' day , em cung rat thich bebop mac du` bi quay nhu chong chong' va^y , mong cac bac tie^n` bo^i' giup do nha

Xinh ghe gom!
10-07-07, 11:42
Hôm qua mới được học buổi đầu Bebop.Hay đấy chứ.Nhưng đúng là chóng mặt lắm.(Em có lời khuyên là bác nào bị thiếu máu thì đừng tơ tưởng gì đến Bebop - Hãy cứ ngồi nhìn và đam mê thôi):D

achao
10-07-07, 11:56
có giề mà chóng mẹt nhỉ??? có mỗi bước quay 360 độ thui í mà ;))

SyNguyen
10-07-07, 11:58
Hôm qua mới được học buổi đầu Bebop.Hay đấy chứ.Nhưng đúng là chóng mặt lắm.(Em có lời khuyên là bác nào bị thiếu máu thì đừng tơ tưởng gì đến Bebop - Hãy cứ ngồi nhìn và đam mê thôi):D
ơ ơ ủa ủa , hum qua cũng là buổi đầu tiên tớ học về bebop , bạn XGG là bạn nào ý nhỉ ? hic , thiếu xót quá , ko để ý nhìn xung quanh :(

Xinh ghe gom!
10-07-07, 12:03
có giề mà chóng mẹt nhỉ??? có mỗi bước quay 360 độ thui í mà ;))

Anh cháo cứ lớn tiếng.Em thấy anh toàn quay 90 độ.:D.
Thui.Em đính chính lại là bạn nữ nào bị thiếu máu thì nên đứng đằng xa mà chiêm ngưỡng Bebop.(Vì nam có quay mấy đâu)

Xinh ghe gom!
10-07-07, 12:04
ơ ơ ủa ủa , hum qua cũng là buổi đầu tiên tớ học về bebop , bạn XGG là bạn nào ý nhỉ ? hic , thiếu xót quá , ko để ý nhìn xung quanh :(

Cho lời khuyên nè."Đừng nhìn những bạn xinh.Hãy nhìn những bạn nào ghê gớm thôi":)):))

the way
10-07-07, 12:36
Chưa bao h nhảy Bebop quay 360 độ. :">

antichrixt
10-07-07, 13:06

nữ nào vào tay mình quay 5 vòng = 5 x 360 = 2100 độ thì seo nhỉ :-" khác gì quay dế >:)

Tedison
10-07-07, 13:43
The way chưa bao giờ nhảy Bebop 360 độ vì chưa bao giờ nhảy Bebop, thế thôi.

the way
10-07-07, 13:45
Thế có chết không cơ chứ!!! :((
Thôi, phải xem lịch hôm nào lên học lại bebeop 360 độ :((
Thế là chết thật rồi (có thể phải 3 dấu chấm than) :cry:

achao
10-07-07, 13:58

có thể tưởng tượng được the way quay 360 độ trông thiế nèo ;)) :-"

the way
10-07-07, 13:58
giề đấy B-)

SyNguyen
10-07-07, 15:52
Cho lời khuyên nè."Đừng nhìn những bạn xinh.Hãy nhìn những bạn nào ghê gớm thôi":)):))
hơ , căn bản là lớp thấy mặt ai cũng ghê sờ gớm , nên chả bít ai với ai T.T
bebop basic thì có vẻ đơn giản , nhưng sao dẫn con gái quay khoai thế ko biết T.T cho em xin ít kinh nghiệm từ những bậc tiền bối cái nào

achao
10-07-07, 15:58
mình nhất định phải học cách 2 tay dẫn 2 ẻm nhảy bebop mới được :-"

TryMyBest
10-07-07, 16:07

Dễ mà bác ơi, trò này em chơi cách đấy 3 năm rồi :). Cần em đào tạo ko bác ơi :))

babycrystal
10-07-07, 16:10
Dễ mà bác ơi, trò này em chơi cách đấy 3 năm rồi :). Cần em đào tạo ko bác ơi :))
kinh nhỉ , trò nào cũng biết hết! Thế anh Bẹt có biết chơi samba với 2 em ko?Em đố đó:-"

TryMyBest
10-07-07, 16:18
với 2 em thì chưa, nhưng với 20 thì rồi, chuyện nhỏ ấy mà

babycrystal
10-07-07, 16:21
với 2 em thì chưa, nhưng với 20 thì rồi, chuyện nhỏ ấy mà
ko tin , tối nay thử coi...;;)

achao
10-07-07, 17:17

"cũ ng mới ta" - bác truyền lại cho e nhá :-*

antichrixt
10-07-07, 17:21
"cũ ng mới ta" - bác truyền lại cho e nhá :-*

Sau 3 năm tu luyện, bác Bẹt giờ đã lên một tay dắt 2 anh rồi, bác cháo cẩn thận học theo là tẩu hỏa nhập ma đấy B-)

achao
10-07-07, 17:28
Sau 3 năm tu luyện, bác Bẹt giờ đã lên một tay dắt 2 anh rồi, bác cháo cẩn thận học theo là tẩu hỏa nhập ma đấy B-)
chẹp...phải biết lượng sức mình chứ, nhất là tớ chỉ có nhu cầu nắm 2 em thui (vừa đủ)

namLinhChi
11-07-07, 19:51
đúng đó em đâu thấy nam quay mấy đâu chỉ toàn thấy quay nữ như chong chóng thôi .Hay là....ng` ta sáng tác ra điệu nhảy này để các bạn nữ dễ ngã vào lòng bạn nam ấy chứ:Pem nói có đúng không ạ?????:D:D:D

SyNguyen
11-07-07, 20:14
đúng đó em đâu thấy nam quay mấy đâu chỉ toàn thấy quay nữ như chong chóng thôi .Hay là....ng` ta sáng tác ra điệu nhảy này để các bạn nữ dễ ngã vào lòng bạn nam ấy chứ:Pem nói có đúng không ạ?????:D:D:D
úi zời , em nấm nói như thật ý , mà sao anh cảm giác cái điệu bebop này khó khó sao ý , basic thì ko nói , nhưng phát triển thêm thì khoai quá T.T

namLinhChi
11-07-07, 20:26
:)
sôi động và máu lửa phải nói như thế mới chính xác về bebop , hòa mình vào nhịp nhạc là nhảy được mà

SyNguyen
11-07-07, 20:28
:)
sôi động và máu lửa phải nói như thế mới chính xác về bebop , hòa mình vào nhịp nhạc là nhảy được mà
hum nào em giúp anh hòa mình vào với :x
hic , đến giờ mình vẫn chả biết tên điệu gì với điệu gì , cũng chả biết nghe nhạc , nghe nhịp gì luôn , cứ phải nhìn người ta nhảy trước rồi mới biết

mandy_tran
11-07-07, 21:11
hum nào em giúp anh hòa mình vào với :x
hic , đến giờ mình vẫn chả biết tên điệu gì với điệu gì , cũng chả biết nghe nhạc , nghe nhịp gì luôn , cứ phải nhìn người ta nhảy trước rồi mới biết

Tại anh SyNguyen mới tập CB thui mừ, anh chăm tập thế chắc ko lâu nữa là pro thui:D

SyNguyen
11-07-07, 21:40
Tại anh SyNguyen mới tập CB thui mừ, anh chăm tập thế chắc ko lâu nữa là pro thui:D
anh có chăm tập đâu , anh chăm đến lớp để ngắm các em ý mà :">
anh lười tập lắm , hi hi , tập 1 tí xíu đã thấy mệt , thấy khó rùi ý , ngại lắm cơ :">

mokulsha
11-07-07, 23:28
Chóng mặt không phải do thiếu máu đâu, mà là do bạn chưa quen quay giữ trọng tâm thui, ngày trước bắt đầu học bebop mình toàn bị ngã khi quay 360 độ nhưng tập dần đảm bảo thích mê. Bebop la điệu đầu tiên mình thích ở lớp cơ bản và tất nhiên điệu mình thích nhất ở lớp nâng cao không gì khác ngoài Jive rồi, nhảy cái đó thì tuyệt vời. Mình là 1 trong những người thiếu máu và hay bị hạ huyết áp nè nhưng mình khắc phục được, nhảy bebop đỡ chóng mặt hơn val viên nhiều, vơi món val đó mình chỉ 3 vòng là đơ#:-S, con Jive 3 bài vẫn không xi nhê;;):))

Bôngmía
12-07-07, 00:04

Cháo có thể tham khảo cả Quân Jive nhé! Lão này 2 tay dẫn 2 em nhảy cả Jive đấy, đỉnh cực ;;)

hehe, còn Samba thì 1 mình dance với 20 cô là chuyện thường thầy trên các sàn mờ :P

achao
12-07-07, 00:09
Cháo có thể tham khảo cả Quân Jive nhé! Lão này 2 tay dẫn 2 em nhảy cả Jive đấy, đỉnh cực ;;)

hehe, còn Samba thì 1 mình dance với 20 cô là chuyện thường thầy trên các sàn mờ :P
hehehe..roài..vì được tận mắt nhìn bác Quân 2 tay 2 ẻm thì tớ mới bon chen đấy :D

Xinh ghe gom!
14-07-07, 11:14
Nghĩa là thầy Syld có thể edit lại tên topic được roài, kaka

Bebop chuyên dùng để giao lưu giữa những người lạ lạ với nhau thôi. Nhảy ko thấy đam mê lắm.

(spam)

Đam mê điệu nhảy thôi! Ai cần bác đam mê người nhảy đâu mà phải lạ với chả quen. >:)>:)

TryMyBest
14-07-07, 13:51
Đam mê điệu nhảy thôi! Ai cần bác đam mê người nhảy đâu mà phải lạ với chả quen. >:)>:)

có nói chữ đam mê người nào đâu nhỉ ? Giật mình làm giề :P

Xinh ghe gom!
15-07-07, 19:18
có nói chữ đam mê người nào đâu nhỉ ? Giật mình làm giề :P

Bác là nam nhi đại trượng phu mà ko dam nhận.Rõ ràng cái câu sau của bác nối tiếp ý câu trước.Mà E có bảo bác đam mê ai đâu cơ chứ.:-O Chả bít ai giật mình.:P
Sợ bác Bẹt ghê cơ.Như sát thủ.

TryMyBest
15-07-07, 21:46
Tình hình là Ghê gớm với anh có chuẩn mực ngôn ngữ khác nhau, cùng nói tiếng Việt mà chả hỉu nhau, (icon bó tay)

chandat
15-07-07, 22:06
Ko biết Bebop có quả Hip Bump như Jive không. Nếu có thì các bác nam phải cẩn thận kẻo 2 em 2 bên mà Bump cho thì bẹp người đấy nhá =))

hehehe..roài..vì được tận mắt nhìn bác Quân 2 tay 2 ẻm thì tớ mới bon chen đấy :D

shiva
15-07-07, 22:34
Em đề cử anh Doremon người mà em thấy làm những màn liên quan đến Hip cực tuyệt. Em thấy ai chứ anh Doremon nhà ta co khả năng hip bum cả 2 bên cùng lúc đó ;)). Bác ý mà sử dụng màn đó thì..........ko biết là ai sẽ chết nhỉ:D

latin_heart81
06-02-08, 17:14
05-After Your Love Is Gone
http://www.savefile.com/files/1363901

latin_heart81
06-02-08, 17:24
10-Win the race
http://www.savefile.com/files/1363911

latin_heart81
06-02-08, 17:33
02-Sexy Sexy Lover
http://www.savefile.com/files/1363926

latin_heart81
06-02-08, 17:44
14-In 100 Years (New version)
http://www.savefile.com/files/1363937

latin_heart81
06-02-08, 17:52
08-Geronimo's Cadillac (New version)
http://www.savefile.com/files/1363959

Gió mạnh
08-02-08, 02:47
Dạo này bác LAtin_ heart81 ít tiếng quá! KHông thấy bác viết nhiều bài như trước!
Năm mới chúc bác khỏe, nhảy hay và công việc tốt, thành công hơn năm cũ!

the way
16-03-08, 00:19
Vài bản nhạc để chơi Bebop - Ace Of Base thôi.
1. C'est la vie always. (http://www.4shared.com/file/40874710/18f56261/01_CEst_La_Vie_Always.html)
2. Always have, always will. (http://www.4shared.com/file/40875040/d871e7c4/05_Always_Have__Always_Will.html)
3. Love in December. (http://www.4shared.com/file/40875336/7c156a6f/06_Love_In_December.html)

thai_salem
16-03-08, 21:34
Thank the way nhiều nhiều nhé! Love in december!:>

GIÀY CỌ
17-03-08, 10:51
Cho em hỏi tẹo.Muốn bít Bebop hình thành và phát triển ở đâu và ntn thì em tìm ở đâu?

thuyfnhien
26-03-08, 11:57
Giày cọ/ Đọc thử cái nì xem:

ĐIỆU BEBOP

Sau một thời gian phát chán với swing jazz chỉ để chiều giới trẻ khoái nhảy nhót, Dizzy và Charlie “Bird” Parker (alto saxophonist) chính là hai người đầu tiên sáng tạo ra dòng nhạc Bebop vào cuối những năm 1940 chứa đựng nhiều hợp âm phức tạp nhất trong lịch sử nhạc jazz. Bebop sử dụng khá nhiều bộ gõ vì vậy các tay trống như Max Roach (album Max Roach plus 4...) có một vị trí quan trọng cũng như nhận được nhiều sự chú ý hơn. Có thể nói Bebop thực sự rất “hot” với các giai điệu mạnh mẽ và được coi là loại nhạc cực điểm của jazz. Dizzy và Bird chuyên gia sáng tạo các tiết nhạc bất quy tắc với độ dài ít thấy, lạ tai nhưng rất hấp dẫn (album Diz&Getz, Dizzy Masters 10, Charlie Parker-master works 1946-1947, Charlie Parker-Montreal 1953...).

Với người chưa quen sẽ thấy Bebop hơi khó nghe bởi tiết tấu quá nhanh và dồn dập, nhưng đã thích thì mê luôn. Một số nghệ sĩ có ảnh hưởng của bebop là: saxophonist Dexter Gordon (albums Go, Doin’ Alright, Ballads...), trumpeter Red Rodney, trombonist J.J.Johnson, guitarist Kenny Burrell, pianists Oscar Peterson (album We get requests..), Thelonious Monk (Underground, Thelonious Monk Quartet...), bassist Charles Mingus (albums Blues&Roots, New Tijuana Moods...) và còn nhiều nữa. Thời đó, Bebop không được thính giả đón nhận nên các nghệ sĩ đã quyết định đơn giản hóa đi một tẹo để dân tình dễ chấp nhận hơn. Chính vì vậy Bebop được tách ra làm hai dòng riêng là Cool Jazz và Hard Bob.

Cool Jazz (giữa những năm 50) về căn bản là giống Bebop song tiết tấu chậm, ít hợp âm phức tạp hơn. Đại diện tiêu biểu cho Cool Jazz là một số albums thời kỳ đầu của trumpeter Miles Davis như Bags Groove, Milestones, Round about Midnight, Birth of the Cool..., trumpeter Chet Baker (My Funny Valentine, Jazz around midnight...), pianist, composer Gil Evans và guitarist West Montgomery....

Hard Bop bắt đầu vào cuối những năm 50, đầu những năm 60 là dòng jazz đầu tiên sử dụng các nhạc cụ điện tử, tiết tấu vẫn nhanh lôi cuốn song không làm mệt tai người nghe mà biến hóa kỳ ảo hơn. Hard bop khá thích hợp với những ai mới làm quen với jazz, hãy bắt đầu bằng tay trống Art Blakey (album Moanin’, A night in Tunisia...) và một số album thời kỳ đầu của electronic pianist Herbie Hancock (Takin’ Off, My Point of View...).

SyLD
26-03-08, 18:54
Híc, tránh hiểu nhầm nhé, Bebop được nêu ở trên là tên một dòng nhạc họ hàng với Swing Jazz, và cũng có một điệu nhảy tên Bebop nhảy trên nền nhạc đó, nó tương tự như điệu Swing.

Bebop ở ta nhảy trên dòng nhạc tạm gọi là Disco, thịnh hành ở Sài Gòn, nguồn gốc thì ko bít ;)

TryMyBest
26-03-08, 21:49
http://youtube.com/watch?v=OkxO5XeEYWY&feature=related

Mời các bạn ăn sẵn :D

Ken
26-03-08, 22:13
em thấy điệu swing cách nhảy về cơ bản khá giống Salsa, đặc biệt 1 số bước như check hay lady turn thì gần như giống hệt. Kg biết có phải vì nó có liên quan gì đến mambo kg nhỉ??

SyLD
27-03-08, 13:08
Hôm qua post bài mà đầu óc để đi đâu, nhầm nhọt hết cả :(, điệu Disco Fox này ý tôi định nói là khá giống với điệu Mambo sàn ở ta, chứ ko phải là điệu Bebop sàn.

Cám ơn Bác Bẹt >:D<

SyLD
27-03-08, 13:10
Về bước nhảy thì khá giống, bạn nào chơi Salsa thì chơi Swing ngon.

GIÀY CỌ
31-03-08, 20:58
Cảm ơn bạn thuyfnhien nhé.Qua đây mình đã hiểu thêm được một chút về nhạc của BB.Tuy nhiên mình vẫn chưa phân biệt được nhiều lắm.Chỉ thấy nhạc theo dạng Disco là nhảy theo thôi.

thuyfnhien
06-04-08, 08:09
thank mọi ng. Mình cũng chẳng rành lắm. Nghe nhạc thì bit nó điệu j chứ không bảo mình tưởng tượng ra thì chịu. Cũng chẳng ai bày cho mình nghe hết. Nhưng lần trước vào DQ mình thấy ng ta cũng nhảy bebop sàn đó.

achao
06-04-08, 09:26
bebop nhảy relax nhưng mình nhận ra mình k có độ nẩy ---> nhẩy trông rất tức cười :(

BoyUCE
06-04-08, 18:33
Em cũng thik Bebop, nhạc hay , động tác đẹp và không qua khó như các điệu Latin khác (theo cảm nhận của e, hì hì). Lên sàn nhạc Bebop rất nhộn, nhảy hưng phấn kinh ^^

BoyUCE
06-04-08, 18:35
E thấy nhìu động tác của Bebop có thể "chế" sang Salsa được, hog bít đã ai thử chưa nhi? ^^

Ken
07-04-08, 11:31
E thấy nhìu động tác của Bebop có thể "chế" sang Salsa được, hog bít đã ai thử chưa nhi? ^^

hehehe, salsa la 1 điệu nhảy thập cẩm mà người chơi có thể tha hồ sáng tạo. Bác lấy động tác của Bebop hay thậm chí cả Hip-hop vào thì cũng ok mà, miễn là trông nó hợp lý là được.:))

BoyUCE
08-04-08, 09:03
hehehe, salsa la 1 điệu nhảy thập cẩm mà người chơi có thể tha hồ sáng tạo. Bác lấy động tác của Bebop hay thậm chí cả Hip-hop vào thì cũng ok mà, miễn là trông nó hợp lý là được.:))
Đúng roài, cứ "one two three...five six seven...:, đạp đâu trúng đó là được ^^, chuẩn bị chế từ võ dân tộc thành Salsa cho chị e bít tay, haha >:)

tqtrungdn
18-04-08, 12:28
Ai có nhạc Việt mà điệu Bepop thì post lên giúp tớ nha.Thanks trước.!!!!

BoyUCE
18-04-08, 18:41
Ai có nhạc Việt mà điệu Bepop thì post lên giúp tớ nha.Thanks trước.!!!!
Thiếu gì bác, cứ nghe bài nào đúng kiểu nhạc bebop là chơi được tuốt, loại nhạc này là thuộc loại dễ kím số 1 đấy. Mấy bài nhộn nhộn của Mỹ Tâm cũng là nhạc Bebop đấy, nhưng bác nghe cẩn thận kẻo nhầm với Disco nha, keke :)) (Nói vậy chứ lên Queen thì nhạc Disco e toàn nhảy Bebop với Bachata hog ah, hahaha =)))

GIÀY CỌ
18-04-08, 20:22
bebop nhảy relax nhưng mình nhận ra mình k có độ nẩy ---> nhẩy trông rất tức cười :(
Em thấy một số bạn nhảy Bebop ko nẩy lên mà cứ trượt bước trông nó nhẹ nhẹ như vậy là không đúng ah?

Ken
19-04-08, 12:23
Thiếu gì bác, cứ nghe bài nào đúng kiểu nhạc bebop là chơi được tuốt, loại nhạc này là thuộc loại dễ kím số 1 đấy. Mấy bài nhộn nhộn của Mỹ Tâm cũng là nhạc Bebop đấy, nhưng bác nghe cẩn thận kẻo nhầm với Disco nha, keke :)) (Nói vậy chứ lên Queen thì nhạc Disco e toàn nhảy Bebop với Bachata hog ah, hahaha =)))

mà đính thêm cái nữa là nhạc disco cũng nhảy bebop được ví dụ bài "i'm so lucky lucky..." ;;) hehe

BoyUCE
19-04-08, 13:20
mà đính thêm cái nữa là nhạc disco cũng nhảy bebop được ví dụ bài "i'm so lucky lucky..." ;;) hehe
E hèm, chú lại trêu a ha? Đã bảo là lên Queen a toàn nhảy Bebop vào nhạc Disco thui mà lị, haha :))

Ken
20-04-08, 00:24
E hèm, chú lại trêu a ha? Đã bảo là lên Queen a toàn nhảy Bebop vào nhạc Disco thui mà lị, haha :))

và sự thật là mọi người đều thế, thỉnh thoảng giao lưu ở club mình vẫn bật lên nhảy mà. Nghe ở ngoài như động lắc ý :))

BoyUCE
20-04-08, 09:22
và sự thật là mọi người đều thế, thỉnh thoảng giao lưu ở club mình vẫn bật lên nhảy mà. Nghe ở ngoài như động lắc ý :))
Haha, rõ bùn cười, ai lại bảo cái động lắc nghe ở ngoài như động lắc bao giờ, ặc ặc :)). Đùa chút thoai, thật ra a có bít vài bước Disco, nhưng nhảy mãi chán lắm, lên sàn bật Disco 15' liền, cứ nhảy qua nhảy lại mãi chán òm, chuyển sang nhảy Bachata với Bebop vui hơn :P. Để hum nào thử nhảy Valse trên nền nhạc Disco xem sao, haha, vô đối lun ^^

thuyfnhien
25-04-08, 11:07
Hi hi, kiểu này mình ko sợ lạc rùi. Mình cũng hay bebop trong disco. Còn bảo thử Valse trên nền nhạc disco như boyUCE thì... ko hỉu?????

TryMyBest
25-04-08, 12:36
có ông nhảy được nhạc 3/4 trên nền 2/4 mới ghê :D

BoyUCE
25-04-08, 14:19
Hê hê, e chém gió chút cho vui thoai, nhạc Bebop hay Bachata e còn chơi được, chứ Valse e xin kiếu ^^, có bác nào còn chơi được điệu gì trên nền nhạc Disco ko nhẩy? E thì chưa thử nhưng chắc Cha cha cũng nhảy được nè, haha

Ken
25-04-08, 17:05
Hê hê, e chém gió chút cho vui thoai, nhạc Bebop hay Bachata e còn chơi được, chứ Valse e xin kiếu ^^, có bác nào còn chơi được điệu gì trên nền nhạc Disco ko nhẩy? E thì chưa thử nhưng chắc Cha cha cũng nhảy được nè, haha

em nghĩ các bác nhảy jive hay mambo trên nền disco chắc cũng ok hehe, mỗi tội mấy điệu này em kg biết kg em cũng thử đú tí.

Nhưng mà em từng thử nhảy salsa trên nhạc bebop rồi >:) hehe

BoyUCE
26-04-08, 12:38
em nghĩ các bác nhảy jive hay mambo trên nền disco chắc cũng ok hehe, mỗi tội mấy điệu này em kg biết kg em cũng thử đú tí.

Nhưng mà em từng thử nhảy salsa trên nhạc bebop rồi >:) hehe
Salsa nữa hả, quả này độc ah nha, chắc hum nào a lên Queen cũng phải thử phát xem sao, kaka ^^

BoyUCE
26-04-08, 12:39
Ah quên, còn Merengue nữa thì chắc chắn nhảy được trên nền nhạc Disco roài, hê hê, wa chuẩn ^^

tqtrungdn
05-05-08, 13:44
Em nghĩ sao chúng ta không lập 1 box nhạc bebop nhỉ. mấy điệu khác đều có nhạc mà bebop chăng có !!!!